bison-3.0 - en to vi translation catalogue (202 entries)

en: fatal error
vi: lỗi nghiêm trọng

en: error
vi: lỗi

en: warning
vi: cảnh báo

en: deprecated directive, use %s
vi: chỉ thị không còn được dùng nữa, dùng %s

en: deprecated directive: %s, use %s
vi: chỉ thị không còn được dùng nữa: %s, dùng %s

en: only one %s allowed per rule
vi: chỉ cho phép một %s cho mỗi quy tắc

en: previous declaration
vi: khai báo trước

en:     Conflict between rule %d and token %s resolved as shift
vi:     Xung đột giữa quy tắc %d và thẻ bài %s được phân giải là dịch (shift)

en:     Conflict between rule %d and token %s resolved as reduce
vi:     Xung đột giữa quy tắc %d và thẻ bài %s được phân giải là rút gọn (reduce).

en:     Conflict between rule %d and token %s resolved as an error
vi:     Xung đột giữa quy tắc %d và thẻ bài %s được phân giải là một lỗi (error).

en: State %d
vi: Tình trạng %d

en: conflicts: %d shift/reduce, %d reduce/reduce
vi: xung đột: %d dịch/giảm, %d giảm/giảm

en: conflicts: %d shift/reduce
vi: xung đột: %d dịch/giảm

en: conflicts: %d reduce/reduce
vi: xung đột: %d giảm/giảm

en: %%expect-rr applies only to GLR parsers
vi: %%expect-rr chỉ áp dụng cho bộ phân tích kiểu GLR.

en: shift/reduce conflicts: %d found, %d expected
vi: xung đột dịch/giảm: tìm thấy %d, cần %d

en: %d shift/reduce conflict | %d shift/reduce conflicts
vi[0]: %d lần xung đột dịch/giảm

en: reduce/reduce conflicts: %d found, %d expected
vi: xung đột giảm/giảm: tìm thấy %d, cần %d

en: %d reduce/reduce conflict | %d reduce/reduce conflicts
vi[0]: %d lần xung đột giảm/giảm

en: %s: cannot open
vi: %s: không thể mở

en: input/output error
vi: lỗi vào/ra

en: cannot close file
vi: không thể đóng tập tin

en: refusing to overwrite the input file %s
vi: từ chối ghi đè lên tập tin đầu vào %s

en: conflicting outputs to file %s
vi: tập tin “%s” có nhiều kết xuất xung đột với nhau

en: Try '%s --help' for more information.
vi: Hãy chạy câu lệnh “%s --help” (trợ giúp) để xem thêm thông tin.

en: Usage: %s [OPTION]... FILE
vi: Cách dùng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN

en: Generate a deterministic LR or generalized LR (GLR) parser employing
    LALR(1), IELR(1), or canonical LR(1) parser tables.  IELR(1) and
    canonical LR(1) support is experimental.
vi: Tạo ra một bộ phân tích tất định LR hay RL được khái quát hoá dùng
    bảng phân tích LALR(1), IELR(1), hay canonical LR(1). Việc hỗ trợ  IELR(1) và
    canonical LR(1) chỉ là thử nghiệm.

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en: The same is true for optional arguments.
vi: Cũng yêu cầu như thế đối với đối số tùy chọn.

en: 
    Operation modes:
      -h, --help                 display this help and exit
      -V, --version              output version information and exit
          --print-localedir      output directory containing locale-dependent data
          --print-datadir        output directory containing skeletons and XSLT
      -y, --yacc                 emulate POSIX Yacc
      -W, --warnings[=CATEGORY]  report the warnings falling in CATEGORY
      -f, --feature[=FEATURE]    activate miscellaneous features
vi: 
    Chế độ thao tác:
      -h, --help                 hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
      -V, --version              xuất thông tin phiên bản, sau đó thoát
          --print-localedir      xuất thư mục chứa dữ liệu phụ thuộc vào miền địa phương
          --print-datadir        xuất thư mục chứa khung sườn và XSLT
      -y, --yacc                 mô phỏng POSIX Yacc
      -W, --warnings[=LOẠI]      thông báo các cảnh báo thuộc về phân LOẠI này
      -f, --feature[=TÍNH-NĂNG]  kích hoạt các TÍNH-NĂNG

en: Parser:
      -L, --language=LANGUAGE          specify the output programming language
      -S, --skeleton=FILE              specify the skeleton to use
      -t, --debug                      instrument the parser for tracing
                                       same as '-Dparse.trace'
          --locations                  enable location support
      -D, --define=NAME[=VALUE]        similar to '%define NAME "VALUE"'
      -F, --force-define=NAME[=VALUE]  override '%define NAME "VALUE"'
      -p, --name-prefix=PREFIX         prepend PREFIX to the external symbols
                                       deprecated by '-Dapi.prefix=PREFIX'
      -l, --no-lines                   don't generate '#line' directives
      -k, --token-table                include a table of token names
vi: Bộ phân tích cú pháp:
      -L, --language=NGÔN_NGỮ          chỉ định ngôn ngữ lập trình kết xuất
      -S, --skeleton=TẬP_TIN           chỉ định khung sườn cần dùng
      -t, --debug                      đặt phân tích để gỡ lỗi
          --locations                  cho phép hỗ trợ về vị trí
      -D, --define=NAME[=VALUE]        tương tự như “%define NAME “VALUE””
      -F, --force-define=NAME[=VALUE]  đè lên “%define NAME “VALUE””
      -p, --name-prefix=TIỀN_TỐ        đặt tiền tố nào vào trước ký hiệu ngoài
                                       bị phản đối bởi “-Dapi.prefix=PREFIX”
      -l, --no-lines                   không tạo chỉ thị kiểu “#line”
      -k, --token-table                bao gồm bảng các tên thẻ bài

en: Output:
          --defines[=FILE]       also produce a header file
      -d                         likewise but cannot specify FILE (for POSIX Yacc)
      -r, --report=THINGS        also produce details on the automaton
          --report-file=FILE     write report to FILE
      -v, --verbose              same as '--report=state'
      -b, --file-prefix=PREFIX   specify a PREFIX for output files
      -o, --output=FILE          leave output to FILE
      -g, --graph[=FILE]         also output a graph of the automaton
      -x, --xml[=FILE]           also output an XML report of the automaton
                                 (the XML schema is experimental)
vi: Kết xuất:
          --defines[=TẬP_TIN]    đồng thời tạo một tập tin phần đầu
      -d         cũng vậy nhưng không thể chỉ định TẬP_TIN (cho POSIX Yacc)
      -r, --report=CÁI           cũng hiện chi tiết về hàm tự động
          --report-file=TẬP_TIN  ghi báo cáo vào tập tin này
      -v, --verbose              tương đương với “--report=state”
      -b, --file-prefix=TIỀN_TỐ  chỉ định tiền tố cho các tập tin kết xuất
      -o, --output=TẬP_TIN       xuất vào tập tin này
      -g, --graph[=TẬP_TIN]      cũng xuất một đồ thị về hàm tự động
      -x, --xml[=TẬP_TIN]        cũng xuất một báo cáo XML về hàm tự động
                                  (giản đồ XML vẫn còn là thực nghiệm)

en: Warning categories include:
      'midrule-values'    unset or unused midrule values
      'yacc'              incompatibilities with POSIX Yacc
      'conflicts-sr'      S/R conflicts (enabled by default)
      'conflicts-rr'      R/R conflicts (enabled by default)
      'deprecated'        obsolete constructs
      'empty-rule'        empty rules without %empty
      'precedence'        useless precedence and associativity
      'other'             all other warnings (enabled by default)
      'all'               all the warnings except 'yacc'
      'no-CATEGORY'       turn off warnings in CATEGORY
      'none'              turn off all the warnings
      'error[=CATEGORY]'  treat warnings as errors
vi: Các kiểu cảnh báo bao gồm:
     • midrule-values     giá trị ở giữa quy tắc mà chưa dùng hay đặt
     • yacc               sự không tương thích với POSIX YACC
     • “conflicts-sr”     xung đột S/R (bật theo mặc định)
     • “conflicts-rr”     xung đột R/R (bật theo mặc định)
     • “deprecated”       các chỉ lệnh cũ
     • “empty-rule”       quy tắc rỗng không cần %empty
     • “precedence”       quyền ưu tiên và tính kết hợp vô ích
     • “other”            mọi cảnh báo khác (bật theo mặc định)
     • “all”              tất cả các cảnh báo ngoại trừ “yacc”
     • “no-LOẠI”          tắt cảnh báo với LOẠI
     • “none”             tắt mọi cảnh báo
     • “error[=LOẠI]”     xử lý cảnh báo dưới dạng lỗi

en: THINGS is a list of comma separated words that can include:
      'state'        describe the states
      'itemset'      complete the core item sets with their closure
      'lookahead'    explicitly associate lookahead tokens to items
      'solved'       describe shift/reduce conflicts solving
      'all'          include all the above information
      'none'         disable the report
vi: CÁI là danh sách những từ được ngăn cách bằng dấu phẩy, bao gồm:
     • state         diễn tả các tình trạng
     • itemset       tập hợp mục dùng để tự điền với kết thúc nó
     • look-ahead    liên quan rõ ràng mỗi thẻ bài nhìn trước đến mục
     • solved        diễn tả tiến trình giải sự xung đột kiểu dịch/giảm
     • all           bao gồm tất cả thông tin trên
     • none          tắt báo cáo

en: FEATURE is a list of comma separated words that can include:
      'caret'        show errors with carets
      'all'          all of the above
      'none'         disable all of the above
vi: TÍNH-NĂNG là một danh sách các từ cách nhau bằng dấu phẩy, bao gồm:
     • “caret”       hiển thị lỗi bằng dấu ^
     • “all”         tất cả các thứ ở trên
     • “none”        tắt tất cả các thứ ở trên

en: Report bugs to <%s>.
vi: Hãy thông báo lỗi cho <%s>.

en: %s home page: <%s>.
vi: Trang chủ %s: <%s>.

en: General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>.
vi: Hướng dẫn chung về phần mềm GNU: <http://www.gnu.org/gethelp/>.

note: TRANSLATORS: Replace LANG_CODE in this URL with your language code <http://translationproject.org/team/LANG_CODE.html> to form one of the URLs at http://translationproject.org/team/. Otherwise, replace the entire URL with your translation team's email address.
en: Report translation bugs to <http://translationproject.org/team/>.
vi: Hãy thông báo lỗi dịch cho <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: For complete documentation, run: info bison.
vi: Để xem toàn bộ tài liệu về phần mềm này, hãy chạy lệnh: info bison.

en: Written by Robert Corbett and Richard Stallman.
vi: Tác giả: Robert Corbett và Richard Stallman.

en: Copyright (C) %d Free Software Foundation, Inc.
vi: Bản quyền © %d Tổ chức Phần mềm Tự do.

en: This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, NGAY CẢ KHI NÓ ĐƯỢC BÁN HAY
    PHÙ HỢP CẢ VỚI MỤC ĐÍCH ĐẶC BIỆT.

en: multiple skeleton declarations are invalid
vi: chỉ cho phép một khai báo khung sườn

en: %s: invalid language
vi: %s: ngôn ngữ không hợp lệ

en: multiple language declarations are invalid
vi: chỉ cho phép khai báo một ngôn ngữ

en: %s: missing operand
vi: %s: thiếu toán hạng

en: extra operand %s
vi: toán hạng bổ xung %s

en: Grammar
vi: Ngữ pháp

en: // Generated by %s.
    // Report bugs to <%s>.
    // Home page: <%s>.
vi: // Tạo bởi %s.
    // Báo cáo lỗi cho <%s>.
    // Trang chủ: <%s>.

en: line number overflow
vi: tràn số thứ tự dòng

en: column number overflow
vi: tràn số thứ tự cột

en: rule useless in parser due to conflicts
vi: quy tắc vô ích trong bộ phân tích bởi vì các xung đột

en: %%define variable %s redefined
vi: %%biến định nghĩa %s bị định nghĩa lại

en: previous definition
vi: lời định nghĩa trước

en: %s: undefined %%define variable %s
vi: %s: chưa định nghĩa %%define biến %s

en: invalid value for %%define Boolean variable %s
vi: gặp giá trị sai đối với biến Bun %%define %s

en: invalid value for %%define variable %s: %s
vi: gặp giá trị sai đối với biến %%define %s: %s

en: accepted value: %s
vi: giá trị được chấp nhận: %s

en: missing identifier in parameter declaration
vi: thiếu định danh trong khai báo tham số

en:  type %d is %s
vi:  kiểu %d là %s

en: shift, and go to state %d
vi: dịch, và chuyển sang trạng thái %d

en: go to state %d
vi: chuyển sang tình trạng %d

en: error (nonassociative)
vi: lỗi (không kết hợp)

en: reduce using rule %d (%s)
vi: rút gọn dùng quy tắc %d (%s)

en: accept
vi: chấp nhận

en: State %d
vi: Trạng thái %d

en: Terminals, with rules where they appear
vi: “Ký hiệu tận cùng”. với quy tắc nơi mà chúng xuất hiện

en: Nonterminals, with rules where they appear
vi: “Ký hiệu chưa tận cùng”. với quy tắc nơi mà có

en:  on left:
vi:  bên trái:

en:  on right:
vi:  bên phải:

en: Rules useless in parser due to conflicts
vi: Quy tắc vô ích trong cơ chế phân tích do xung đột

en: multiple %s declarations
vi: nhiều khai báo %s

en: result type clash on merge function %s: <%s> != <%s>
vi: kết quả mâu thuẫn kiểu khi hợp vào hàm %s: <%s> != <%s>

en: duplicated symbol name for %s ignored
vi: tên ký hiệu bị trùng lắp cho %s bị bỏ qua

en: rule given for %s, which is a token
vi: đưa ra quy tắc cho %s, mà là thẻ bài

en: type clash on default action: <%s> != <%s>
vi: kiểu xung đột ở hành động mặc định: <%s> != <%s>

en: empty rule for typed nonterminal, and no action
vi: quy tắc rỗng cho “ký hiệu chưa tận cùng” có kiểu, cũng không có hành động

en: unused value: $%d
vi: giá trị chưa dùng: $%d

en: unset value: $$
vi: giá trị chưa đặt: $$

en: %%empty on non-empty rule
vi: %%empty trên một quy tắc không-rỗng

en: empty rule without %%empty
vi: quy tắc trống rỗng không có %%empty

en: token for %%prec is not defined: %s
vi: chưa xác định thẻ bài cho %%prec: %s

en: %s affects only GLR parsers
vi: %s chỉ ảnh hưởng đến cơ chế phân tích kiểu GLR

en: %s must be followed by positive number
vi: %s phải có con số dương theo sau

en: rule is too long
vi: quy tắc quá dài

en: no rules in the input grammar
vi: không có quy tắc trong ngữ pháp nhập vào

en: rule useless in grammar
vi: quy tắc vô ích trong ngữ pháp

en: nonterminal useless in grammar: %s
vi: “ký hiệu chưa tận cùng” vô ích trong ngữ pháp: %s

en: Nonterminals useless in grammar
vi: “Ký hiệu chưa tận cùng” vô ích trong ngữ pháp

en: Terminals unused in grammar
vi: “Ký hiệu tận cùng” chưa dùng trong ngữ pháp

en: Rules useless in grammar
vi: Quy tắc vô ích trong ngữ pháp

en: %d nonterminal useless in grammar | %d nonterminals useless in grammar
vi[0]: %d “ký hiệu chưa tận cùng” vô ích trong ngữ pháp

en: %d rule useless in grammar | %d rules useless in grammar
vi[0]: %d quy tắc vô ích trong ngữ pháp

en: start symbol %s does not derive any sentence
vi: ký hiệu bắt đầu %s không nhận được câu

en: stray '%s'
vi: ký hiệu “%s” lạc

en: refers to: %c%s at %s
vi: tham chiếu đến: %c%s tại %s

en: possibly meant: %c
vi: có lẽ có ý là: %c

en: , hiding %c
vi: , ẩn %c

en:  at %s
vi:  tại %s

en: , cannot be accessed from mid-rule action at $%d
vi: , không thể truy cập được từ hành động quy-tắc-trung tại $%d

en: integer out of range: %s
vi: số nguyên nằm ngoài phạm vi: %s

en: invalid reference: %s
vi: sai tham chiếu: %s

en: syntax error after '%c', expecting integer, letter, '_', '[', or '$'
vi: lỗi sai cú pháp sau “%c”. cần số nguyên, chữ, “_”. “[”. hoặc “$”

en: symbol not found in production before $%d: %.*s
vi: ký hiệu không tìm thấy trong thủ tục trước $%d: %.*s

en: symbol not found in production: %.*s
vi: ký hiệu không tìm thấy trong thủ tục: %.*s

en: misleading reference: %s
vi: tham chiếu không đúng chỗ: %s

en: ambiguous reference: %s
vi: tham chiếu chưa rõ ràng: %s

en: explicit type given in untyped grammar
vi: đưa ra kiểu dứt khoát theo ngữ cảnh không đặt kiểu

en: $$ for the midrule at $%d of %s has no declared type
vi: $$ cho quy tắc giữa ở $%d của %s không có kiểu được khai báo

en: $$ of %s has no declared type
vi: $$ của %s không khai báo kiểu

en: $%s of %s has no declared type
vi: $%s của %s không khai báo kiểu

en: stray ',' treated as white space
vi: dấu phẩy “,” thất lạc được đối đãi như là khoảng trắng

en: invalid directive: %s
vi: chỉ thị không hợp lệ: %s

en: invalid identifier: %s
vi: định danh không hợp lệ: %s

en: invalid character | invalid characters
vi[0]: ký tự không hợp lệ

en: invalid null character
vi: ký tự vô giá trị không hợp lệ

en: unexpected identifier in bracketed name: %s
vi: không cần một định danh trong tên đặt trong dấu ngoặc: %s

en: an identifier expected
vi: cần một định danh

en: invalid character in bracketed name | invalid characters in bracketed name
vi[0]: ký tự không hợp lệ trong tên đặt trong dấu ngoặc

en: empty character literal
vi: ký tự trống theo kiểu văn chương

en: extra characters in character literal
vi: các ký tự mở rộng trong câu chữ

en: invalid number after \-escape: %s
vi: gặp số sai nằm sau \-escape: %s

en: invalid character after \-escape: %s
vi: gặp ký tự sai nằm sau \-escape: %s

en: missing %s at end of file
vi: thiếu %s tại kết thúc tập tin

en: missing %s at end of line
vi: thiếu %s tại cuối dòng

en: unclosed %s directive in skeleton
vi: gặp chỉ thị %s chưa đóng trong khung sườn

en: too few arguments for %s directive in skeleton
vi: quá ít đối số cho chỉ thị %s trong khung sườn

en: too many arguments for %s directive in skeleton
vi: quá nhiều đối số cho chỉ thị %s trong khung sườn

en: POSIX Yacc forbids dashes in symbol names: %s
vi: POSIX Yacc cấm chỉ sự va chạm trong các tên ký hiệu: %s

en: too many symbols in input grammar (limit is %d)
vi: quá nhiều ký hiệu trong ngữ pháp nhập vào (giới hạn %d)

en: %s redeclaration for %s
vi: %s khai báo lại cho %s

en: %s redeclaration for <%s>
vi: %s khai báo lại cho <%s>

en: symbol %s redefined
vi: ký hiệu %s đã được định nghĩa lại

en: symbol %s redeclared
vi: ký hiệu %s đã được khai báo lại

en: redefining user token number of %s
vi: đang định nghĩa lại số thứ tự thẻ bài người dùng của %s

en: symbol %s is used, but is not defined as a token and has no rules
vi: ký hiệu %s được dùng, nhưng chưa được định nghĩa như là thẻ bài, cũng không có quy tắc

en: useless %s for type <%s>
vi: %s vô ích cho kiểu <%s>

en: type <%s> is used, but is not associated to any symbol
vi: kiểu %s được dùng, nhưng chưa được tiếp hợp với bất kỳ ký hiệu nào

en: symbol %s used more than once as a literal string
vi: ký hiệu %s sử dụng cho nhiều hơn một chuỗi nghĩa chữ

en: symbol %s given more than one literal string
vi: ký hiệu %s nhận nhiều hơn một chuỗi nghĩa chữ

en: user token number %d redeclaration for %s
vi: số thẻ người dùng %d khai báo lại cho %s

en: previous declaration for %s
vi: khai báo trước đây cho %s

en: the start symbol %s is undefined
vi: chưa định nghĩa ký hiệu bắt đầu %s

en: the start symbol %s is a token
vi: ký hiệu bắt đầu %s là một thẻ bài

en: useless precedence and associativity for %s
vi: quyền ưu tiên và tính kết hợp vô ích đối với %s

en: useless precedence for %s
vi: quyền ưu tiên vô ích đối với %s

en: useless associativity for %s, use %%precedence
vi: tính kết hợp vô ích đối với %s, dùng %%precedence

en: removing of '%s' failed
vi: việc gỡ bỏ của “%s” gặp lỗi

en: creation of a temporary file failed
vi: việc tạo tin tạm thời gặp lỗi.

en: saving stdin failed
vi: ghi lại stdin gặp lỗi

en: saving stdout failed
vi: ghi lại stdout gặp lỗi

en: opening of tmpfile failed
vi: việc mở tập tin tmpfile gặp lỗi

en: redirecting bison's stdout to the temporary file failed
vi: chuyển hướng stdout của bison tới tập tin tạm gặp lỗi

en: redirecting m4's stdin from the temporary file failed
vi: chuyển hướng stdin của m4 từ tập tin tạm gặp lỗi

en: opening of a temporary file failed
vi: việc mở tập tin tạm thời gặp lỗi

en: redirecting m4's stdout to a temporary file failed
vi: chuyển hướng stdout của m4 tới tập tin tạm gặp lỗi

en: subsidiary program '%s' interrupted
vi: chương trình chạy bổ trợ “%s” bị ngắt giữa chừng

en: subsidiary program '%s' not found
vi: không tìm thấy chương trình chạy bổ trợ “%s”

en: redirecting bison's stdin from the temporary file failed
vi: chuyển hướng stdin của bison từ tập tin tạm gặp lỗi

en: invalid argument %s for %s
vi: đối số không hợp lệ %s cho %s

en: ambiguous argument %s for %s
vi: đối số chưa rõ ràng %s cho %s

en: Valid arguments are:
vi: Các đối số hợp lệ là:

en: %u bitset_allocs, %u freed (%.2f%%).
vi: %u bitset_allocs (cấp bộ bit), %u đã giải phóng (%.2f%%).

en: %u bitset_sets, %u cached (%.2f%%)
vi: %u bitset_sets (bộ bộ bit), %u đã lưu tạm (%.2f%%)

en: %u bitset_resets, %u cached (%.2f%%)
vi: %u bitset_resets (đặt lại bộ bit), %u đã lưu tạm (%.2f%%)

en: %u bitset_tests, %u cached (%.2f%%)
vi: %u bitset_tests (thử bộ bit), %u đã lưu tạm (%.2f%%)

en: %u bitset_lists
vi: %u bitset_lists (danh sách bộ bit)

en: count log histogram
vi: biểu đồ tần xuất ghi lưu số đếm

en: size log histogram
vi: biểu đồ tần xuất ghi lưu kích cỡ

en: density histogram
vi: biểu đồ tần xuất mật độ

en: Bitset statistics:
vi: Thống kê bít:

en: Accumulated runs = %u
vi: Lần chạy tích lũy = %u

en: cannot read stats file
vi: không thể đọc tập tin thống kê (stats)

en: bad stats file size
vi: kích cỡ tập tin thống kê (stats) sai.

en: cannot write stats file
vi: không thể ghi tập tin thống kê (stats)

en: cannot open stats file for writing
vi: không thể mở tập tin thống kê (stats) để ghi

en: write error
vi: lỗi ghi

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: %s: option '%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “%c%s” không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” yêu cầu một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “--%s”

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%c%s”

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “-W %s” chưa rõ ràng

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” yêu cầu một đối số

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: cannot create pipe
vi: không thể tạo ống dẫn

en: %s subprocess failed
vi: tiến trình con %s gặp lỗi

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: 
    Execution times (seconds)
vi: 
    Thời gian thực hiện (giây)

en:  TOTAL                 :
vi:  TỔNG                  :

en: time in %s: %ld.%06ld (%ld%%)
vi: thời gian theo %s: %ld.%06ld (%ld%%)

en: _open_osfhandle failed
vi: _open_osfhandle gặp lỗi

en: cannot restore fd %d: dup2 failed
vi: không thể phục hồi bộ mô tả tập tin %d: dup2 gặp lỗi

en: %s subprocess
vi: tiến trình con %s

en: %s subprocess got fatal signal %d
vi: tiến trình con %s đã nhận tín hiệu nghiêm trọng %d
